Hướng dẫn tắt các chương trình chặn quảng cáo để xem phim tại HD Việt

Discussion in 'Hướng dẫn các tính năng website' started by Feeling, Nov 5, 2012.

1. Feeling Administrator

Có rất nhiều bạn gặp lỗi như sau khi xem các phim tại HD Việt:

Bên cạnh tốc độ đường truyền thì lý do thường gặp nhất đối với lỗi này là do bạn chưa tắt adblock (các chương trình chặn quảng cáo) của trình duyệt. Bài viết này sẽ hướng dẫn cách tắt các chương trình adblock trên các trình duyệt phổ biến hiện nay, đó là Firefox và Chrome

1. Đối với Firefox

Hiện tại addons chặn quảng cáo phổ biến nhất đối với Firefox là Adblock Plus. Để tắt chương trình này trên HD Việt, các bạn hãy làm như sau

Bước 1: Truy cập vào HDViet.com

Bước 2: Tìm biểu tượng Adblock Plus màu đỏ ở phía dưới, góc trái màn hình. Bấm vào đó và chọn Disable on movies.hdviet.com

Đến đây bạn hãy thử xem thử một bộ phim để xem đã được chưa. Nếu chưa được các bạn hãy tiếp tục làm theo hướng dẫn tắt IDM tại ĐÂY để cấu hình IDM.

2. Đối với Chrome

Chrome có 2 addons adblock phổ biến là Adblock Plus và Adblock.

1.1 Với addons Adblock

Bước 2: Tìm biểu tượng Adblock có hình bàn tay trắng trên nền đỏ (như hình), chọn Don't run on pages on this domain

Đến đây bạn hãy thử xem thử một bộ phim để xem đã được chưa. Nếu chưa được các bạn hãy tiếp tục làm theo hướng dẫn tắt IDM tại ĐÂY để cấu hình IDM.

1.2 Với addons Adblock Plus

Bước 2: Tìm biểu tượng Adblock Plus màu đỏ (nằm trong thanh địa chỉ, xem hình). Bỏ tick ô Enabled for this site.

Trên đây là cách hướng dẫn cách tắt các phần mềm chặn quảng cáo phổ biến nhất. Trong trường hợp các bạn sử dụng các phần mềm chặn quảng cáo khác, hãy reply tại topic này để chúng tôi bổ sung vào bài hướng dẫn. Mọi câu hỏi xin hãy reply tại topic này. Xin chân thành cảm ơn.
  2. phung9969 New Member

tôi tìm mãi mà k thấy chỗ nào để tắt chương trình adb cả.vào hdviet thi xem tivi duoc mà k xem được phim.xin hdviet chi giúp cách nào tìm được chỗ để tắt chương trình chặn quangrcao.mấy hôm trước xem bình thường vậy mà bây giờ tắt ngấm loay hoay từ tối tới giờ k thể nào xem được.mệt quá
  3. Feeling Administrator

Bạn đọc kỹ bài ở trên nhé. Nếu bạn sử dụng chương trình khác so với bài hướng dẫn thì hãy nêu cụ thể để mình bổ sung.
  4. phung9969 New Member

cảm ơn bạn.mình đã xem lại được rồi.chúc các bạn luôn khỏe và thành công trong công việc của mình.
  5. Huyen Vu New Member

mình đã tắt hết mấy addon trên, tắt IDM lun rồi mà chỉ xem tv dc thui ko xem phim dc. ai bít giúp dùm vs
  6. phi khanh New Member

sao mình không tìm thấy " biểu tượng Adblock có hình bàn tay trắng trên nền đỏ ". giúp mình với.
  7. neverexits New Member

Bài viết hay, cảm ơn bạn nhé, tiếc là chưa đủ 3 bài :))
  8. angel2222 New Member

minh xao safari mac os ma sao k thay bieu tuong nao de tat quang cao vay ? chi dum minh
  9. angel2222 New Member

10. DuySPKT Supporter

bạn muốn tắt quảng cáo?? phải mua gói drink hoặc combo trong shop bắp.

Share This Page